ஆண்மை கொள் !!!

ஏய் இந்திய நாட்டின் புத்திரனே! அஞ்சுதல் அறியாமை இல்லாத நெஞ்சம் படைத்தோய், ஆண்மை கொள், துணிவு கொள், நான் ஒரு இந்தியன் என்று பெருமை பாராட்டு. நான் இந்தியன், ஒவ்வொரு இந்தியனும் என் சகோதரன் என்று சொல். ஏழை இந்தியன், பணக்கார இந்தியன், பிராமண இந்தியன், பாமர இந்தியன், பறைய இந்தியன் ஒவ்வொரு இந்தியனும் என் சகோதரன் என்று சொல்.

அவர்களைப்போன்றே உடுக்கக் கந்தையொன்றே எனக்குப் போதுமானது. இந்தியனே எனது உயிர், இந்திய நாட்டின் தேவதைகளே நான் வணங்கும் கடவுள்கள். பிள்ளைப்பருவத்திலே தொட்டிலாய் இருப்பதுவும் யௌனவத்தினிலே சந்தோஷம் துய்ப்பதற்கேற்ற நந்தவனமாய் இருப்பதுவும் முதுமைக்கேற்ற சொர்க்கமாய் இருப்பதுவும், இந்திய சமுதாயமே. நாட்டிற்கு நலம் தருவது எதுவோ அதுதான் நான் வேண்டுவதும்.

சுயநலத்தை பிற அணியிலும் பரநலத்தை முன் அணியிலும் சேர்த்து வாழவல்ல பரந்த எண்ணம் கொண்டவர்களே இந்தியநாட்டிற்கு தேவை. வாருங்கள் இளைஞர்களே! நம் சமுதாயத்தை காக்க அணிதிரள்வோம், மக்களின் அறியாமையை போக்கி அறிவு புகட்டுவோம். ஏற்கனவே மலிந்து கிடக்கின்ற சாதி பேதங்கள் பெருகுவதை தகுந்த கல்விமுறையால் ஒடுக்குவோம்.

வறுமையிலே உலன்று பிள்ளைகளைப்பெற்று அவர்களையும் வறுமையிலே உழலவிட்டிருக்கும் மூடர்களுக்கு பிரம்மச்சரியத்தை புகட்டுவோம். ஐரோப்பாவிலும் அமேரிக்காவிலும் அரசியல் லட்சியங்களே தேசிய ஒருமைப்பாட்டை உருவாக்குகின்றன் ஆனால் ஆசியாவிலோ மதலட்சியங்களே தேசிய ஒருமைப்பாட்டை உருவாக்குகின்றன. எனவே எதிர்கால இந்தியாவிற்கு நிறைவேற்றப்படவேண்டிய முதல் நிபந்தனை மத ஒருமைப்பாடே ஆகும்.

நூற்றுக்கணக்கான ஆயிரக்கணக்கான ஆண்டுகளாக இருந்துவரும் மன்னர் கொடுங்கோன்மையும் அன்னியர் அரசாட்சியும் உங்கள் சொந்த மக்களே உங்களுக்கு இழைத்த தீங்குகலும் சேர்த்து உங்கள் நரம்புகளையெல்லம் பிழிந்தெடுத்துவிட்டன. நரம்புகளற்ற புளுக்களைப்போல் ஆகிவிட்டீர்கள். வலிமை வலிமைதான் இப்பொழுது உங்களுக்குத் தேவை.

நான் ஆத்மா என்னை வாள்வெட்டாது, ஆயுதம் துளைக்காது நெருப்பு எரிக்காது காற்று உலர்த்தாது நான் எல்லாம் வல்லவன் என்னால் எதையும் சாதிக்கமுடியும் என்று கூறி புறப்படுங்கள்.

எழுமின் விழுமின் கருதிய கருமம் கைகூடும்வரை உழைமின்.

-சுவாமி விவேகானத்தா

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / மாற்று )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / மாற்று )

Connecting to %s